กลายเป็นอีกหนึ่งขวัญใจคนไทยทั่วประเทศไปแล้ว สำหรับ คัลแลน และพี่จอง สองหนุ่มเกาหลีที่ชื่นชอบการท่องเที่ยว ไปพร้อมๆ กับการฝึกภาษา และเรียนรู้วัฒนธรรมต่างๆ ของคนไทย
พร้อมประสบการณ์ระหว่างทางแบบน่ารักและเป็นธรรมชาติ ร่วมกับเดอะแก๊งค์พลพรรคใจฟู ไม่ว่าจะเป็น น้องแดน เคอร์บี้ รวมทั้ง จูดี้ ในฐานะตัวแทนฝั่งคนไทยที่มีโอกาสได้ร่วมทริปพาสองหนุ่มตะลอนทัวร์ในฐานะเจ้าบ้านด้วย
![](https://www.sdthailand.com/wp-content/uploads/2024/01/10-1.jpg)
นอกจากความน่ารัก สดใส สุภาพ อ่อนโยน มีความเป็นมิตรทั้งกับผู้คน ธรรมชาติ และบรรดาสัตว์น้อยใหญ่ระหว่างทางแล้ว ยังแอบเห็นความเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม จากหนุ่มๆ ด้วยเช่นกัน เพราะบ่อยครั้งที่มักจะได้เห็นพี่จองใส่รองเท้า adidas OZELLE CLOUDFOAM LIFESTYLE ซึ่งเป็นรุ่นที่ผลิตขึ้นมาโดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อช่วยยุติปัญหาขยะพลาสติกนั่นเอง
สำหรับ adidas OZELLE CLOUDFOAM LIFESTYLE ที่พี่จองใส่นั้น เป็นรองเท้าวิ่ง สไตล์สปอร์ตคลาสสิค ที่เน้นความสบายในการสวมใส่ ลดการเสียดสี ลดแรงกระแทกจากการเคลื่อนไหว และสามารถยึดเกาะพื้นผิวได้ดีทั้งผิวที่เปียกชิ้น หรือผิวแห้ง
![](https://www.sdthailand.com/wp-content/uploads/2024/01/8-2.jpg)
![](https://www.sdthailand.com/wp-content/uploads/2024/01/7-2.jpg)
โดยพื้นที่ส่วนด้านบนของรองเท้า หรืออัปเปอร์ (Upper) จะมีลักษณะเป็นตาข่ายคุณภาพดีที่ผลิตขึ้นมาจากการรีไซเคิลขยะพลาสติก และมีการนำวัสดุรีไซเคิลมาเป็นส่วนประกอบอย่างน้อย 50% รองเท้าวิ่งรุ่นนี้ จึงถือเป็นอีกหนึ่งไอเท็มโซลูชั่นที่มีส่วนช่วยยุติปัญหาขยะพลาสติกให้กับโลกด้วยเช่นกัน
เรียกได้ว่า นอกจากพี่จองจะมีรอยยิ้มที่ดีต่อใจบรรดาสาวกด้อมใจฟูแล้ว แม้แต่รองเท้าที่พี่จองเลือกใส่นั้นก็ยังเป็นไอเท็มที่ดีต่อโลกอีกด้วย